Đe dọa giết người bằng lời nói, tin nhắn có bị xử hình sự?

(PLO)- Bạn đọc Tuấn Khanh (ở Bình Chánh) có gửi thư về chương trình Luật và Cuộc sống của báo Pháp Luật TP.HCM thắc mắc: "Trường hợp bị người khác hăm dọa giết người qua lời nói, tin nhắn thì pháp luật xử phạt ra sao?". Luật sư Đào Thị Bích Liên, Văn phòng luật sư Hà Hải và Cộng sự sẽ giải đáp vấn đề này.
 
(7)

BẠN ĐỌC BÌNH LUẬN

XICH LO VIET

K1 Điều 102 BLHS quy định " Người nào thấy người khác đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng, tuy có điều kiện mà không cứu giúp dẫn đến hậu quả người đó chết, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm."
1